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MAANA YA MANENO

Chaplaincy ni Kanisa lililoko kwenye Taasisi mbalimbali,

Chaplaincies ni muunganiko wa Chaplaincy zinazotumia Mwongozo huu wa CCT

kujiendesha.

Chaplain ni Mchungaji anayetoa huduma za Kichungaji za Ki-ekumene kwenye

Chaplaincy.

Ekumene ni muunganiko wa Makanisa ya Kikristo yanayokubaliana katika mambo

muhimu ya msingi ya imani.

Mlezi wa Chaplaincy ni Askofu aliyeteuliwa na Kikao cha Maaskofu wa eneo husika na

kuthibitishwa na Halmashauri Kuu ya CCT.

Halmashauri Kuu ya CCT ni Mkutano wa Viongozi wa juu wa Makanisa Wanachama na

Vyama Shirikishwa. Halmashauri Kuu inakutana mara moja kila mwaka.
Katibu Mkuu ni Mtendaji Mkuu wa Jumuiya ya Kikristo Tanzania.

Mkutano Mkuu wa Chaplaincy ni mkutano wa kila Chaplaincy na utafanyika sawasawa

na maelekezo yaliyomo ndani ya Mwongozo huu.

Mkutano Mkuu wa Chaplaincies ni Mkutano unaounganisha Chaplains wote na Makatibu

wa Mabaraza ya Wazee kutoka Chaplaincies zote Tanzania sawasawa na maelekezo

yaliyomo ndani ya Mwongozo huu.
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SHUKRANI

Kwanza, tunapenda kumshukuru Mungu kwa kutuwezesha kukamilisha vizuri kazi ya
kuandaa Mwongozo wa Makanisa ya Vyuo Vikuu yaliyo chini ya Jumuiya ya Kikristo
Tanzania. Uandaaji wa Mwongozo huu haikuwa kazi rahisi, lakini Mungu alituwezesha
kupata maono ya mambo muhimu ya kuzingatia ili kukidhi mahitaji ya wakati huu na

ujao.

Pili, tunatoa shukrani za dhati kwa watu na makundi mbalimbali ndani ya Makanisa ya
CCT ambao wamechangia mawazo mazuri katika vipengele mbalimbali vilivyoainishwa
ndani ya Mwongozo huu. Aidha, kwa vile mchakato huu umehusisha watu wengi, itakuwa
vigumu kutaja mtu mmoja mmoja kwa jina. Kwa mantiki hiyo, tunawiwa kuzishukuru
Kamati mbalimbali zilizoshiriki katika kuandaa Mwongozo huu ambao utatumika katika

Chaplaincies za Vyuo Vikuu ili kujenga na kuimarisha umoja na ushirikiano.

Mwisho, tunapenda kutoa shukrani za pekee kwa Kamati Teule za kiufundi zilizoshiriki
katika kuandaa rasimu mbalimbali ambazo zimetumika katika kuandaa Mwongozo huu.
Aidha, tunapenda kuwashukuru wale wote ambao watatumia Mwongozo huu katika

kutekeleza majukumu ya Chaplancies ili kuleta umoja na mshikamano.

Mchungaji Canon Moses Matonya

KATIBU MKUU,
JUMUIYA YA KIKRISTO TANZANIA
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SURA YA KWANZA

1.0  UMUHIMU NA MALENGO YA MWONGOZO
1.1 Utangulizi

Mwongozo huu umeandaliwa mahususi kwa ajili ya matumizi ya makanisa ya vyuo vikuy
yaani Chaplaincies yaliyo chini ya Jumuiya ya Kikristo Tanzania. Mwongozo unaboresha
ule uliokuwa unatumika hapo awali kwa kuingiza vipengele mbalimbali ili kukidhi
mahitaji yanayotokana na kukua kwa Chaplaincies. Aidha, umepangwa katika sura saba
ambazo zinajitegemea. Kila sura inaonyesha mambo muhimu ambayo yanapaswa
kutekelezwa kikamilifu na Chaplaincy ili kuleta ufanisi katika kuujenga mwili wa Kristo.
Hivyo basi, kila Chaplaincy inatakiwa kuutumia Mwongozo huu ipasavyo.

1.2 Umuhimu wa Mwongozo

Makanisa ya vyuo vikuu yaliyo chini ya CCT yanashabihiana kwa kuwa na sifa ya msingi
inayoyatofautisha na makanisa wanachama wa CCT. Tofauti hiyo ni kuwa na kusanyiko la
Wakristo mbalimbali wanaotoka kwenye hayo makanisa wanachama. Kwa vile makanisa
wanachama yana mifumo na taratibu mbalimbali za uendeshaji wa ibada na mambo
mengine, ni vigumu kwa makanisa ya vyuo vikuu kuendeshwa kwa ufanisi pasipo kuwa
na Mwongozo mahususi. Kwa misingi hiyo, Mwongozo huu ni muhimu sana katika
kuwaweka pamoja na kuwawezesha Wakristo walio katika Chaplaincies kuwa na

mtazamo mmoja wa taratibu za kiibada, uongozi na utekelezaji wa shughuli mbalimbali.
1.3 Malengo

1.3.1 Lengo Kuu

Kuweka bayana na kuelekeza taratibu mbalimbali ambazo zitatumika katika Chaplaincies

za vyuo vikuu kwa ukamilifu katika kutekeleza majukumu mbalimbali ili kujenga na

kuimarisha umoja na mshikamano wa Ki-ekumene.
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1.3.2 Malengo Mahsusi

(1)

(i)

(1)
(iv)

v)
(vi)

.o

(vii)

Kuelezea chimbuko la CCT na Chaplaincies za vyuo vikuu, makanisa
wanachama, uongozi na utawala, dira na dhima

Kubainisha muundo na vyombo vya maamuzi ndani ya Chaplaincies na utaratibu
wa uchaguzi na uteuzi wa viongozi

Kuainisha Kamati na Vikundi vya Chaplaincies

Kuelezea muundo wa mawasiliano ndani na nje ya Chaplaincies

Kuelezea jinsi ya kusimamia rasilimali za Chaplaincies

Kuelezea muundo, wajibu na taratibu za ushauri na usuluhishi

Kuelezea namna ya kubadili Mwongozo.
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SURA YA PILI

2.0 JUMUIYA YA KIKRISTO TANZANIA NA MAJUKUMU YAKE KWA
CHAPLAINCIES
2.1 Chimbuko, Maana ya CCT na Makanisa Wanachama wa CCT

Jumuiya ya Kikristo Tanzania ambayo inajulikana kwa kifupi kama CCT (Christian
Council of Tanzania), ni Taasisi ya Ki-ekumene inayowakilisha Umoja wa Madhehebu ya
Kikristo. Kwa sasa CCT inaundwa na makanisa mbalimbali wanachama na vyama vya
Kikristo au vyenye mwelekeo wa kikanisa kutoka Tanzania Bara na Visiwani. Taasisi hii
ilianzishwa rasmi tarehe 23 Januari, 1934 kutokana na maono ya Wamisionari kutoka
Kanisa Anglikana, Kanisa la Moravian na Kanisa la Kiinjili la Kilutheri. Wamisionari
hawa walipata maono ya kujenga umoja kati ya makanisa wanachama ambao utajihusisha

na masuala mbalimbali ya ki-imani, kimaendeleo na kijamii.

Mwanzoni, muungano huu ulijulikana kwa jina la Kiingereza, Tanganyika Missionary
Council(TMC). Mnamo mwaka 1964 Mungu aliwapa maono watumishi wake Baba
Askofu Stephano Reuben Moshi (Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania), Baba Askofu
Theofilo Kisanji (Kanisa la Moravian Tanzania) na Baba Askofu Mkuu John Sepeku
(Kanisa Anglikana Tanzania) kubadilisha usajili wa TMC kuwa Christian Council of
Tanzania (CCT), jina linalotumika hadi sasa.

Usajili wa CCT ulifanyika mwaka 1966 na kupewa namba 4632. Idadi ya Makanisa
yaliyopo chini ya CCT imekuwa ikiongezeka kutoka Makanisa matatu (3) ya mwanzo
mwaka 1934 hadi kufikia kumi na mbili (12) yaliyopo mwaka 2016.

Kwa sehemu kubwa Makanisa Wanachama wa CCT yanafuata mapokeo ya makanisa ya
Ki-Protestanti. Aidha, ili kuwezesha kukua na kuimarika kwa umoja wa kweli, makanisa
wanachama yanatumia utaratibu unaofanana katika mambo muhimu. Mambo hayo ni
pamoja na Ukiri wa Imani ya Mitume (4postles Creed), Ukiri wa Imani ya Nikea (Nicene
Creed) katika kuendeleza ufalme wa Mungu kwa njia ya mahubiri na kuunganishwa kuwa

mwili mmoja katika Yesu Kristo.

2.2 Makao Makuu na Anwani ya CCT
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(M)
(i)

Makao Makuu ya CCT yako Dodoma
Anwani ya CCT ni

Christian Council of Tanzania,
CCT Church House,

Hospital Road,

P.O. Box 1454,

Dodoma, Tanzania.

Simu: +255-26-232-4445; +255-26-232-4112

Fax: +255-26-232-4352

E-mail:gs@cct-tz.org, info@cct-tz.org

2.3 Nembo ya CCT

2.4 Orodha ya Makanisa Wanachama wa CCT hadi kufikia mwaka 2016

(i)
(iv)
v)
(vi)
(vii)
(viii)
(ix)

()

Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT)
Kanisa Anglikana Tanzania (KAT)

Kanisa la Moravian Tanzania (KMT)

African Inland Church Tanzania (AICT)
Mennonite Church in Tanzania (MCT)

Jeshi la Wokovu (Salvation Army)

Kanisa la Baptist Convention Tanzania (BCT)
Presbyterian Church of East Africa (PCEA)
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(xi)
(xii)
(xiii)

(xiv)

Kanisa la Mungu Tanzania

Kanisa la Biblia, Tunduru

Kanisa la Uinjilisti, Mbalizi

Kanisa la Upendo wa Kristo Masihi (KIUMA)

2.5 Orodha ya Vyama vya Kitume Wanachama wa CCT

(i
(i)
(i)
(iv)
)
(vi)
(vii)
(viii
(ix)

(%)

Bible Society of Tanzania (BST)

Tanganyika Christian Refugees Service (TCRS)
Young Men’s Christian Association (YMCA)
Young Women’s Christian Association (YWCA)
Africa Evangelistic Enterprise (AEE)

Life Ministry Tanzania

Emmanuel International

Summer Institute of Linguistics (SIL)
Compassion International Tanzania

Dodoma Christian Medical Centre (DCMC)

2.6 Uongozi na Utawala

Jumuiya ya Kikristo Tanzania inaongozwa na Mwenyekiti ambaye anasaidiwa na
Makamu wawili (Makamu wa Kwanza na wa Pili). Mwenyekiti wa CCT, Makamu wa
Kwanza na wa Pili wanachaguliwa kutoka miongoni mwa Maaskofu wa makanisa
wanachama wa CCT. Viongozi wanahudumu kwa kipindi cha miaka minne (4) na
wanaweza kuongezewa kipindi kingine kimoja. Kiutawala, Katibu Mkuu ndiye Mtendaji
Mkuu na msimamizi wa shughuli zote za CCT. Katibu Mkuu hupatikana kwa mchakato
wa usaili na kuthibitishwa na Mkutano Mkuu wa CCT. Mfumo wa utawala wa CCT ni
kama ilivyo kwenye Kielelezo (Kiambatanisho Na. 1)

2.7 Dira, Dhamira naTunu za CCT

2.7.1 Diraya CCT (CCT Vision)

Kuwa chombo cha Ki-ekumene chenye kuwajibika kueneza Ufalme wa Mungu.
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2.7.2 Dhamira ya CCT (CCT Mission)

Kulea umoja na kuimarisha uwezo wa Wanachama kumshuhudia Kristo na kujenga

maendeleo kamilifu,

2.7.3 Tunu za CCT (Core Values)

(i)  Upendo (Love),
(ii)  Huruma (Compassion);
(ii)  Umoja na Ekumene (Unity and ecumenism);
(iv)  Weledi (Professionalism),
(v)  Uaminifu (Faithfulness),
(vi)  Uwazi (Transparency);
(vii)  Uwajibikaji (Accountability);
(viii) ~ Uwakili (Stewardship);
(ix)  Ukubalikaji ( Trustworthy);
(x)  Uadilifu (Integrity);
(xi)  Ukweli (Honesty).

2.8 Chaplaincies za CCT

Kwa mujibu wa Mwongozo huu Chaplancies ni makanisa ambayo yanaanzishwa na CCT
kwenye vyuo vikuu ili kulea Kichungaji na kijamii wanafunzi, wafanyakazi na Wakristo
wanaozunguka maeneo ya vyuo vikuu. Kwa kuanzia, CCT ilianzisha Chaplaincy ya Chuo
Kikuu cha Dar es Salaam, Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo, Chuo Kikuu cha Mzumbe
na Chuo Kikuu cha Dodoma. CCT inaendelea kuanzisha Chaplainciesnyingine kadiri
vyuo vikuu vinavyoongezeka. Waamini wa Chaplaincies wanatokana na makanisa na
vyama wanachama wa CCT. Kila Chaplaincy inajitegemea ndani ya Chuo Kikuu na
kiutendaji na kiutawala inawajibika kwa Katibu Mkuu CCT. Orodha na anwani za

Chaplaincies ni kama zilivyo kwenye kiambatanisho namba2.

2.9 Majukumu ya CCT kwa Chaplaincies

()  Kuratibu na kusimamia vanzishwaji wa Chaplaincy;
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(i)  Kusimamia na kuhakikisha kuwa Chaplaincies zote zinaongozwa Ki-ekumene
kwa kufuata Mwongozo wa Chaplaincy;,

(i)  Kuratibu na kusimamia mchakato wa kupata Chaplain wa Chaplaincy kwa vyuo
vikuu visivyomilikiwa na makanisa wanachama;

(iv)  Kuratibu kwa kushirikiana na Makanisa Wanachama kupatikana kwa Chaplain
kwa vyuo vikuu vya Makanisa ya CCT;

(v)  Kuratibu ulipaji wa mishahara, posho na stahiki zote za Chaplain baada ya
kupokea fedha kutoka Chaplaincy husika kwa vyuo visivyomilikiwa na makanisa
wanachama;

(vi)  Kuratibu na kusimamia Mkutano Mkuu wa Chaplaincies;
(vi)  Kuratibu na kusimamia mchakato wa upatikanaji wa mlezi wa Chaplaincy,
(vii)  Kuhudhuria na kuratibu taratibu za kusimikwa kwa Chaplain katika Chaplaincy,
(ix)  Kushiriki katika kutatua matatizo ya Chaplaincy kwa kushirikiana na Kamati ya
Usuluhishi;

(x)  Kupokea ripoti za utendaji za Chaplaincies na kuziwasilisha kwa Kamati ya
Utendaji, Halmashauri Kuu na Mkutano Mkuu wa CCT;

(xi)  Kusimamia na kuratibu kuondolewa kwa Chaplain katika Chaplaincy;
(xij)  Kupokea na kuthibitisha mabadiliko ya Mwongozo, Liturgia na Nyimbo.
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SURA YA TATU

3.0 MUUNDO WA UONGOZI WA CHAPLAINCY NA MAJUKUMU YAKE

3.1 Uongozi wa Chaplaincy

Kiongozi Mkuu wa Chaplaincy ni Chaplain ambaye katika utendaji wake atashauriwa na

Mlezi wa Chaplaincy. Chaplain atasaidiwa na Katibu, Mhazini na Watumishi kama

inavyooneshwa kwenye Kielelezo (Kiambatanisho na.3)

3.1.1 Mlezi wa Chaplaincy

(1
(i)

(i)

Kila Chaplaincy itakuwa na Mlezi.

Mlezi wa Chaplaincy atakuwa na daraja la Askofu kutoka miongoni mwa
Makanisa Wanachama wa CCT,

Mlezi atateuliwa na Kikao cha Maaskofu wa eneo husika Chaplaincy ilipo na
kuthibitishwa na Halmashauri Kuu. Kikao hicho kitaitishwa na Katibu Mkuu wa
CCT.

Mlezi atahudumu kwa kipindi cha miaka minne (4) na anaweza kuongezewa
kipindi kingine kimoja.

Askofu anaweza kuwa mlezi wa Chaplaincy zaidi ya moja kwa wakati mmoja.

Majukumu ya Mlezi yatakuwa ni:

(a) Kumshauri Chaplain;
(b) Kuhudhuria Ibada nyingine atakazochagua yeye au kuombwa na Chaplain

angalau mara moja kwa mwaka;

(c) Kuhudhuria Mkutano Mkuu wa Chaplaincy.

3.1.2 Chaplain

i)

(i)

(idi)

Kila Chaplaincy itakuwa na Mchungaji atakayetoa huduma za Kichungaji Ki-
ekumene naye atajulikana kwa cheo cha Chaplain.

Chaplain atateuliwa na Uongozi wa CCT kwa mkataba wa miaka mitatu.
Mkataba unaweza kuongezwa kulingana na Mwongozo wa CCT Makao Makuu.
Chaplain atasimikwa na Uongozi wa CCT
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(iv)

(v)
(vi)

(vii)

(vii)

Utumishi wa Chaplain utakuwa kwa mujibu wa Sera na Kanuni za Utumishi za
CCT.

Mkataba wa ajira wa Chaplain unaweza kusitishwa na Uongozi wa CCT,

Mkataba wa ajira wa Chaplain unaweza kusitishwa kwa sababu zifuatazo:

(a) Sababu za kiafya kwa mujibu wa sheria za kazi;

(b) Kushindwa kuwajibika Kichungaji;

(c) Kushindwa kumudu kazi ya Chaplain;

(d) Kutokuwepo ndani ya Chaplaincy kwa mwezi mmoja bila ya taarifa kwa
Baraza la Wazee la Chaplaincy na idhini ya CCT Makao Makuu.

Kulingana na uhitaji na uwezo, Chaplaincy inaweza kuwa na Mchungaji zaidi ya
mmoja. Katika hali kama hiyo kutakuwepo na Chaplain Kiongozi na Chaplain
Msaidizi/Wasaidizi

Wajibu wa Chaplain ni kama ifuatavyo:

(a) Kufanya shughuli za Kichungaji katika Chaplaincy husika kwa kufuata
taratibu za CCT;

(b) Kuwa Kiongozi, Mshauri na Msimamizi wa taratibu zote za Kichungaji za
Chaplaincy;

(c) Atakuwa Mwangalizi Mkuu wa mali zote za CCT katika Chuo Kikuu
anachokihudumia;

(d) Atasimamia na kuhimiza maadili yote ya Ki-ekumene;

(e) Atakuwa Mshauri na Mwangalizi wa Vikundi vyote vya huduma za kiroho
katika Chaplaincy na huduma nyingine zozote zitakazoanzishwa ndani ya
Chaplaincy kwa idhini ya Baraza la Wazee la Chaplaincy;

(f) Atakuwa Mwenyekiti wa Baraza la Wazee na Kamati ya Utendaji;

(g) Ataratibu chaguzi zote za Chaplaincy;

(h) Atatembelea Wakristo kwenye Mitaa yao ndani na nje ya Kampasi husika
kwa kushirikiana na Mzee wa Baraza aliyechaguliwa katika mtaa husika,
Bweni au Hostel;

(i) Atakuwa kiungo kati ya Chaplaincy na Uongozi wa Chuo Kikuu na Makanisa
mengine nje ya Chuo Kikuu;

(j) Atawakilisha CCT Makao Makuu katika Chuo Kikuu;
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(k)
M
(m)
(n)

(0)

Atakuwa msemaji wa Chaplaincy

Atakuwa msimamizi wa mapato na matumizi ya Chaplaincy

Atatekeleza maamuzi ya Mkutano Mkuu wa Chaplaincies, Mkutano Mkuu wa
Chaplaincy na Baraza la Wazee la Chaplaincy

Atawajibika kwa Katibu Mkuu kupitia kwa Mratibu wa Idara ya Mission na
Uinjilisti;

Atakuwa mmoja kati ya waweka saini wanne wa Hundi za Chaplaincy.

3.1.3 Katibu wa Chaplaincy

(M)
(i)

(i)

v)

(vi)

Kila Chaplaincy itakuwa na Katibu

Katibu wa Chaplaincy atachaguliwa kutoka miongoni mwa wajumbe wa Baraza

la Wazee kwa kura ya siri,

Muda wa Katibu utafuata muda wa Baraza la Wazee, yaani miaka miwili, lakini

anaweza kuchaguliwa tena kwa ukomo wa vipindi vitatu mfululizo.

Katibu wa Chaplaincy atakuwa mtu wa kujitolea ingawa anaweza kupewa posho

kulingana na uwezo wa Chaplaincy.

Atatenda kazi zake chini ya Chaplain na Baraza la Wazee.

Wajibu wa Katibu wa Chaplaincy ni kama ifuatavyo:

(a)
(b)

(©)

(d)
(e)
®
(8)
(h)
(i)
0

Atakuwa Mkuu wa shughuli zote za utawala za Chaplaincy;

Ataandaa Mkutano Mkuu wa Chaplaincy;, Baraza la Wazee na Kamati ya
Utendaji kwa kushirikiana na Chaplain

Atashirikiana na Chaplain katika kutekeleza maamuzi ya Mkutano Mkuu wa
Chaplaincies, Mkutano Mkuu wa Chaplaincy, Baraza la Wazee na Kamati ya
Utendaji;

Ataandaa na kupanga zamu za Wazee wa Baraza;

Ataandaa matangazo yatakayotolewa na Chaplaincy;,

Ataandikisha na kutunza orodha ya Wakristo wanaojiunga na Chaplaincy;
Atawaelekeza na kuwashauri wanaotaka huduma ya Chaplain;

Atahakikisha kuwa taarifa kutoka Kamati mbalimbali zinafanyiwa maamuzi;
Ataangalia kuwa taratibu zilizotolewa na Chaplaincy zinazingatiwa;

Atatunza kumbukumbu na nyaraka zote za Chaplaincy;
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(k)
U]

(m)
(n)
(0)
®)

(@

3.1.4 Mhazini

M
(i)

(i)

(iv)

(v)

(vi)

Kufahamu na kushauriana na Chaplain kuhusu matukio ya Chaplaincy;
Atamweleza na kumshauri Chaplain kuhusu maoni au malalamiko ya Wakristo
kuhusu mwenendo wa Chaplaincy,

Atamwakilisha Chaplain anapoombwa kufanya hivyo;

Atakuwa mmoja kati ya waweka saini wanne wa hundi za Chaplaincy.
Ataweka saini barua za ajira za watumishi wa Chaplaincy;

Kufahamu na kushughulikia mahitaji ya Chaplain na familia yake na kulishauri
Baraza la Wazee mambo ya kufanya kwa maslahi ya Chaplaincy na

Atakuwa Katibu wa Mkutano Mkuu.

Kila Chaplaincy itakuwa na Mhazini.

Mhazini wa Chaplaincy atachaguliwa miongoni mwa wajumbe wa Baraza la

Wazee kwa kura ya siri.

Muda wa utumishi wa Mhazini utafuata muda wa Baraza la Wazee yaani miaka

miwili, ila anaweza kuchaguliwa tena mradi asipitishe vipindi vitatu mfululizo.

Mhazini atakuwa mtu wa kujitolea ingawa anaweza kulipwa posho kulingana na

uwezo wa Chaplaincy.

Mhazini atachaguliwa kwa kuzingatia utaalamu wake ili aweze kutumia kipawa

hicho cha kutunza fedha na mahesabu ya Chaplaincy.

Wajibu wa Mhazini:

(r)
(s)
)
(u)

v)
(w)
(x)

Kupokea mapato na kutunza kumbukumbu za mahesabu;

Kusimamia matumizi ya fedha na kutunza kumbukumbu zake;

Kutoa taarifa ya fedha kwenye vikao mbalimbali;

Kutunza kumbukumbu za fedha na rasilimali nyingine za Chaplaincy kwa
kufuata taratibu za kifedha (Financial Regulations);

Atakuwa mmoja wa waweka saini kwenye hundi za Chaplaincy;

Kuandaa makisio ya mapato na matumizi kwa kushirikisha vyombo husika.
Atawajibika kwa Chaplain

11

CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

3.2  Watumishi wa Chaplaincy

Kulingana na uhitaji, Chaplaincy itakuwa na watumishi watakaoajiriwa kwa kuzingatia
muundo wa utumishi wa Chaplaincy husika. Watumishi hawa ni kama vile Mwinjilisti,

Katibu Muhtasi, Mhasibu, Afisa TEHAMA, Dereva, Wahudumu na Walinzi.

3.2.1 Mwinjilisti
Kutakuwa na Mwinjilisti wa Chaplaincy; Sifa, Wajibu na Stahiki za Mwinjilisti
zitaelezwa katika Muundo wa Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.2.2 Katibu Muhtasi
Kutakuwa na Katibu Muhtasi wa Chaplaincy; Sifa, Wajibu na Stahiki za Katibu Mubhtasi
zitaelezwa katika Muundo wa Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.2.3 Mhasibu
Kutakuwa na Mhasibu wa Chaplaincy; Sifa, Wajibu na Stahiki za Mhasibu wa Chaplaincy
zitaelezwa katika Muundo wa Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.2.4 Dereva
Kutakuwa na Dereva wa Chaplaincy; Sifa, Wajibu na Stahiki za Dereva wa Chaplaincy
zitaelezwa katika Muundo wa Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.2.5 Afisa TEHAMA

Kutakuwa na Afisa Teknologia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) wa Chaplaincy;
Sifa, Wajibu na Stahiki za Afisa TEHAMA wa Chaplaincy zitaelezwa katika Muundo wa
Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.2.6 Wahudumu/Mhudumu

Kutakuwa na Wahudumu/Mhudumu wa Chaplaincy; Sifa, Wajibu na Stahiki za Mhudumu

wa Chaplaincy zitaelezwa katika Muundo wa Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.2.7 Walinzi/Mlinzi
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Kutakuwa na Walinzi/Mlinzi wa Chaplaincy; Sifa, Wajibu na Stahiki za Mlinzi/Walinzi

wa Chaplaincy zitaclezwa katika Muundo wa Utumishi wa Chaplaincy husika.

3.3 Wajibu wa Chaplaincy

() Kuchagua Baraza la Wazee kila baada ya miaka miwili/ mmoja kulingana na
uhitaji wa Chaplaincy;,
(i) Kuwasilisha CCT Makao Makuu fedha kwa ajili ya mshahara, posho na stahiki
zote za Chaplain kwa kufuata muundo wa utumishi wa CCT;
(i)  Kuwalipa watumishi mishahara na posho zote wanazostahili kwa kufuata muundo
wa utumishi wa Chaplaincy husika;
(iv)  Kugharamia matibabu ya Chaplain na Watumishi kwa kuzingatia muundo wa
utumishi wa Chaplaincy husika;
(v) Kusimamia na kugharamia nyumba anayoishi Chaplain (kodi, umeme, maji,
ukarabati na samani kulingana na uhitaji kulingana na Chaplaicy husika);
(vi) Kusimamia na kugharamia uendeshaji wa Chaplaincy kama vile mawasiliano,
usafiri, kukirimu wageni, umeme na maji;
(vii)  Kusimamia na kugharamia Nyumba ya Ibada;

(vii) ~ Kuchangia gharama za Mkutano Mkuu wa Chaplaincy.

3.4 Utaratibu wa Ibada za Chaplaincy

Kila Chaplaincy inapaswa kuendesha Ibada zote kwa kutumia Kitabu cha Liturgia ya
Umoja na Nyimbo ambacho kimeandaliwa na CCT, maalum kwa ajili ya Ibada za
Chaplaincy. Kitabu hiki ndicho kinachowezesha Wakristo wa Madhehebu ya Makanisa
yote yaliyo chini ya CCT kuabudu kwa pamoja bila kujali tofauti zao za Kidhehebu.

Taratibu za ibada zinazoainishwa na kitabu hicho ni kama ifuatavyo:

(1) Ibada ya Neno la Mungu;

(i)  Taratibu za kubatiza watoto wadogo;
(iii)  Ubatizo Mtakatifu kwa watu wazima;
(iv)  Ubatizo wa dharura;

(v)  Kauthibitisha ubatizo wa dharura Kanisani;

13
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(vi)  Ibada ya kufunga Ndoa Takatifu;

(vii)  Ibada ya kubariki Ndoa;

(viii) Ibada ya kipaimara; (Itaongozwa na Askofu)

(ix)  Ibada ya kuzika watu wazima;

(x)  Ibada ya kuzika watoto wadogo;

(xi)  Kumpokea mtu aliyejitenga katika Ushirika wa Kanisa;

(xii) Ibada ya kumsimika Mchungaji wa Chuo/Taasisi ya Elimu ya Juu,

(xiii) Taratibu ya kuwabariki Wazee wa Kanisa au viongozi wa huduma
mbalimbali;

(xiv) Ibada ya kuweka Jiwe la Msingi;

(xv) Ibada ya kufungua nyumba/Jengo;

(xvi) Ibada ya kuweka Wakfu Jengo Jipya la Kanisa;

(xvii) Ibada ya Mkesha wa Krismasi (Kuzaliwa kwa Bwana wetu Yesu Kristo);

(xviii)) Mkesha wa Pasaka (Kufufuka kwa Bwana wetu Yesu Kristo);

(xix) Ibada ya kuagana na Bibi Harusi mtarajiwa pamoja na kuwaombea Maharusi;

(xx)  Siku ya Mikaeli na Malaika wote (Sikukuu ya watoto);

(xxi) Ibada ya Jumatatu ya Pasaka;

(xxii) Ibada fupi kwa Sala ya Asubuhi;

(xxiii) Ibada fupi kwa Sala ya Jioni;

(xxiv) Ibada ya mwaka mpya,

(xxv) Ibada ya kuombea Taifa;

(xxvi) Ibada ya kuweka wakfu vyombo;

(xxvii) Nyimbo mbalimbali.

3.5 Ibada ya Ushirika Mtakatifu

Ibada ya Ushirika Mtakatifu iwepo angalau mara moja kwa mwezi.

14
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SURA YA NNE

40 MUUNDO WA YYOMBO VYA MAAMUZI NA MAJUKUMU YAKE
4.1 Vyombo vya Maamuzi

(1) Kutakuwa na Mkutano Mkuu wa Chaplaincies ambao ndio chombo cha juu
cha maamuzi katika Chaplaincies.

(ii)  Kutakuwa na Mkutano Mkuu kwa kila Chaplaincy ambao utakuwa ndio
chombo cha juu cha maamuzi katika Chaplaincy husika.

(iii)  Kila Chaplaincy itakuwa na Baraza la Wazee, Kamati ya Utendaji, na Kamati

mbalimbali za utekelezaji kama inavyooneshwa katika Kielelezo

(Kiambatanisho 4).
4.2 Majukumu ya Vyombo vya Maamuzi

4.2.1 Mkutano Mkuu wa Chaplaincies

(1)  Kutakuwa na Mkutano Mkuu wa Chaplaincies zote mara moja kwa mwaka.
(i) Katibu wa Mkutano Mkuu wa Chaplaincies atakuwa Mratibu wa Uinjilisti na
Mission CCT.
(iii) Majukumu ya Mkutano Mkuu wa Chaplaincies ni:-
(@) Kuchagua Mwenyekiti, na Makamu Mwenyekiti kutoka miongoni mwa
Chaplains ambao watadumu kwa miaka minne (4);
(b) Kupokea taarifa ya utendaji wa Chaplaincies;
(c) Kuidhinisha marekebisho ya Mwongozo wa Chaplaincies;
(d) Kuidhinisha marekebisho ya Kitabu cha Liturgia na Nyimbo;
(¢) Kuidhinisha marekebisho ya nyaraka za miongozo mingine yoyote;
(f) Kuchagua wajumbe watatu (3) wa Chaplaincies watakaoungana na
Mwenyekiti na Makamu Mwenyekiti kuwakilisha Chaplaincies kwenye
Mkutano Mkuu wa CCT. Wajumbe hawa watatu watachaguliwa kutoka l
miongoni mwa Chaplains. E
(ivy  Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Chaplaincies watakuwa ni:
(a) Katibu Mkuu wa CCT;
(b) Mratibu wa Uinjilisti na Mission CCT;
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A >

(c) Chaplains wa Chaplaincies,
(d) Makatibu wa Chaplaincies;
(¢) Wahazini wa Chaplaincies;

(f) Walezi wa Chaplaincies kwa mwaliko pale anapohitajika.

(v)  Mkutano Mkuu wa Chaplaincies utafanyika kila mwezi Mei.

(vi)  Mahali pa kufanyia Mkutano na tarehe ya Mkutano vitaamuliwa na Mkutano

Mkuu wenyewe.

4.2.2 Mkutano Mkuu wa Chaplaincy
(1) Kutakuwa na Mkutano Mkuu wa Chaplaincy mara moja kwa mwaka.
(ii) Katibu wa Chaplaincy ndiye atakuwa Katibu wa Mkutano Mkuu wa

Chaplaincy.
(iii) Majukumu ya Mkutano Mkuu yatakuwa ni:
(@) Kuchagua Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti ambao watadumu kwa
miaka miwili (2) na wanaweza kuchaguliwa kwa kipindi kingine cha
‘miaka miwili (2);
(b) Kupokea taarifa ya utendaji wa Chaplaincy ya mwaka,
(c) Kupokea na kujadili mipango ya maendeleo;
(d) Kupokea na kujadili taarifa ya Mkaguzi wa Nje (External Audit Reports).
(iv)  Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Chaplaincy watakuwa ni:
(a) Askofu Mlezi;
(b) Chaplain na
(c) Wakristo wote wa Chaplaincy.

4.2.3 Barazala Wazee
(i) Chaplaincy itakuwa na Baraza la wazee ambalo ni chombo cha juu cha

utendaji.
(i)  Wajumbe wa Baraza la Wazee watakuwa ni:
(a) Chaplain atakuwa ni Mwenyekiti;
(b) Katibu wa Chaplaincy;,
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(c) Mtunza Hazina;
(d) Wazee wa Kanisa na
(¢) Watumishi wa Chaplaincy kwa kualikwa kutegemeana na Chaplaincy
husika.
(i)  Mikutano ya Baraza la Wazee:
(a) Baraza litakutana mara tatu kwa mwaka na endapo kuna haja Baraza Ia
Wazee litakutana kwa dharura

(b) Akidi ya mikutano ya Baraza la Wazee itakuwa nusu ya idadi ya wajumbe

wa Baraza.

(iv)  Sifa za Mzee wa Baraza: (Tito 1:6; Titol:7;Tito 1:8; Tito 1:9; Tito 2:2; Tito
2:3; 1Tim 3:2, 1Tim 3:12 na 1Tim 5:8)

(a) Mkristo mwenye mwenendo bora na safi wa Kikristo usiolaumika, na
mwenye kiasi, mstahivu, mwenye busara, mzima katika imani
(aliyekomaa Kiroho) na katika upendo na katika saburi.

(b) Asiwe mbinafsi, mwepesi wa hasira, mlevi, mgomvi asiyependa mapato
ya aibu na asiye msingiziaji. Kwa mwenye ndoa awe mwenye kuheshimu
maisha ya ndoa yake.

(c) Awe mwenye kuwatunza waishio nyumbani mwake na mwenye
kufundisha na kudhibiti watoto wake wasiwe wa kulaumiwa. Awe
mkaribishaji, mpenda wema, mwenye kiasi, mwenye haki, mtakatifu, na
mwenye kudhibiti nafsi yake na mtu wa utaratibu.

(d) Ni mfano na shahidi wa kweli wa Bwana wetu Yesu Kristo mwenye
kulishika neno la imani na mwenye uwezo wa kuonya, kufundisha na
kuwashinda wenye kupinga.

(v)  Wajibu wa Baraza la Wazee:

(a) Kushauri na kusimamia maisha ya kiroho katika Chaplaincy;,

(b) Kumpokea Chaplain anapoanza kazi;

(c) Kumshauri Chaplain katika huduma;

(d) Kumchagua Katibu, Mhazini wa Chaplaincy;,

(e) Kujadili na kuidhinisha makadirio ya mapato na matumizi ya Chaplaincy;
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() Kumwondoa kazini Katibu au Mhazini au Wenyeviti wa Kamati
mbalimbali pale itakapohitajika;

(2) Kuthibitisha Wenyeviti na  wajumbe wa kamati mbalimbali za
Chaplaincy;

(h) Kujadili kurekebisha na kuidhinisha mipango, sera na taratibu za
Chaplaincy kama vile Mpango Mkakati (Strategic Plan), Taratibu za
fedha (Financial Regulations) na Taratibu za kazi (Staff Regulations),

(i) Kujadili na kuidhinisha machapisho muhimu ya Chaplaincy;

() Kuidhinisha na kuratibu Vikundi vya huduma vya Chaplaincy;

(k) Kuhakikisha usalama na utunzaji wa mali zote za Chaplaincy;

(1) Kupokea, kujadili na kuamua yatokanayo na mikutano ya Kamati ya
Utendaji ya Chaplaincy;

(m) Kujadili na kuidhinisha mkaguzi wa nje wa hesabu za Chaplaincy;,

(n) Kuajiri na kusimamia nidhamu ya wafanyakazi wa Chaplaincy.

(vi)  Wajibu wa wajumbe wa Baraza la Wazee

(a) Kuwakilisha mtaa kwenye Baraza la Wazee.

(b) Kuhudhuria mikutano yote ya Chaplaincy inayomhusu,

(c) Kuwa tayari kushika zamu na wajibu atakaopangiwa pamoja na kutunza
utulivu katika ibada

(d) Kutembelea Wakristo wa Mtaa, Mabweni, Hostel;

(¢) Kushauri na kusimamia maisha ya kiroho katika Mtaa, Mabweni na
Hostel;

(f) Kusimamia ibada za Mtaa, Mabweni na Hostel.

4.2.4 Kamati ya Utendaji

(1) Kamati ya Utendaji ya Chaplaincy itakuwa na wajumbe wafuatao:
(a) Chaplain, atakayekuwa Mwenyekiti;
(b) Katibu wa Chaplaincy;
(c) Mtunza Hazina;
(d) Wenyeviti wa Kamati za Chaplaincy;

(e) Wajumbe wengine kutokana na uhitaji wa Chaplaincy husika.
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(i)  Uwakilishi katika Kamati ya Utendaji utazingatia jinsi na ushiriki wa

wanafunzi.
(i) Wajibu wa Kamati ya Utendaji:
(@)  Kutekeleza maamuzi ya Baraza la Wazee na yale yaliyojitokeza kyy
dharura katika Chaplaincy kwa niaba ya Baraza la Wazee;
(b)  Kutayarisha agenda ya Baraza la Wazee;
(¢)  Kupokea na kujadili taarifa za fedha
(d)  Kupokea na kujadili taarifa kutoka Kamati mbalimbali za Chaplaincy na
kuziwasilisha kwenye Baraza;
(¢)  Kujadili na kupendekeza mabadiliko ya Mpango Mkakati (Strategic
Plan),Taratibu za fedha (Financial Regulations) na Taratibu za kazi
(Staff Regulations) na kuziwasilisha kwenye Baraza la Wazee
kuidhinishwa;
€3] Kusaili na kupendekeza watumishi wengine wa Chaplaincy kwenye
Baraza la Wazee.
(iv)  Kamati ya Utendaji itakutana si chini ya mara nne kwa mwaka,

(v)  Akidi itakuwa asilimia 50 ya wajumbe.

4.2.5 Kamati ya Sekretariati

(1) Kutakuwa na Kamati ya Sekretariati katika kila Chaplaincy.
(i)  Wajumbe wa Kamati ya Sekretariati watakuwa ni:
(a)  Chaplain;
(b)  Katibu,
(¢)  Mhazini;
(d)  Watumishi kwa kualikwa kutokana na uhitaji,
(i)  Wajibu wa Kamati ya Sekretariati
(@)  Kufanya maamuzi ya mambo yanayojitokeza katika Chaplaincy ambayo
yako nje ya Chaplain, Katibu na Mhazini.
(iv)  Idadi ya mikutano ya Kamati ya Sckretariati itatokana na mahitaji ya

Chaplaincy husika.
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4.2.6 Kamatiza Chaplaincy

Chaplaincy itakuwa na Kamati mbalimbali za utekelezaji wa mipango yake kulingana na
vhitaji. Kila Kamati itakuwa na vikao vitakavyopangwa na Baraza la Wazee kama
itakavyohitajika na kutoa taarifa ya utendaji wake kwenye Baraza la Wazee kupitia
Kamati ya Utendaji. Kamati hizo ni: Kamati ya Fedha, Mipango na Uwakili; Kamati ya
[bada, Maombi na Uimbaji; Kamati ya Mision na Uinjilisti; Kamati ya Maendeleo na
Jinsia; Kamati ya Vijana, USCF na Elimu ya Kikristo; Kamati ya Watoto na Shule ya
Jumapili. Chaplaincy inaweza kuongeza kamati zaidi ya zilizotajwa hapo juu kulingana

na uhitaji wake. Wajumbe na wajibu wa kila kamati ni kama ifuatavyo:

4.2.6.1 Kamati ya Fedha, Mipango na Uwakili

(1) Wajumbe wa Kamati:
(a) Mwenyekiti atakayechaguliwa na Baraza la Wazee;
(b) Chaplain;
(c¢) Katibu wa Chaplaincy;
(d) Mtunza Hazina; na
(¢) Wajumbe kutoka Baraza la wazee wasiopungua watano (5) kwa
kuzingatia uwiano wa Wakristo wanafunzi na wasio wanafunzi.
(i)  Katibu wa Kamati atachaguliwa na Kamati kutoka miongoni mwa wajumbe
wa Kamati.
(ili)  Wajibu wa Kamati
(a) Kutengeneza makisio ya mapato na matumizi (Budget) na kuyawasilisha
kwenye vikao vya Kamati ya Utendaji na Baraza la Wazee;
(b) Kuratibu shughuli zote za fedha;
(c) Kubuni, kuandika na kuwasilisha mipango ya maendeleo katika Kamati ya
Utendaji na Baraza la Wazee la Chaplaincy;
(d) Kutoa taarifa ya mapato na matumizi katika Kamati ya Utendaji na Baraza
la Wazee la Chaplaincy; na

(e) Kubuni njia za mapato.

4.2.6.2 Kamati ya Ibada, Maombi na Uimbaji
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(1) Wajumbe wa Kamati:

(a)
(b)
(0)
(d)
(c)
M
(2)

(h)
(1)

Mwenyekiti atakayechaguliwa na Baraza la Wazee;

Chaplain;

Katibu wa Chaplaincy,

Mwenyekiti wa Kamati ya Fedha, Mipango na Uwakili;

Wenyeviti kutoka kila kwaya ndani ya Chaplaincy;

Mjumbe kutoka ibada ya Kiingereza;

Wajumbe wasiopungua watano (5) watakaochaguliwa kutoka Baraza la
Wazece,;

Mwinjilisti na

Mwenyekiti wa Kamati ya Watoto na Shule ya Jumapili.

(i)  Katibu wa Kamati atachaguliwa na Kamati kutoka miongoni mwa wajumbe

wa Kamati.

(i)  Wajibu wa Kamati ya Ibada, Maombi na Uimbaji

(a)

(b)

©)

(d)
(¢)
()

Kuandaa na kusimamia shughuli zote za ibada, maombi na uimbaji, na
Vikundi mbalimbali

Kushughulikia mambo ya liturgia, madhabahu na mambo yote yahusuyo
sikukuu za kanisa kama vile, Krismasi, Pasaka, harusi, ubatizo, kipaimara,
misiba, na kadhalika;

Kutunza takwimu za wakristo, na kufuatilia uhai wa Chaplaincy kupitia
mahudhurio katika ibada za Jumapili na nyumba-kwa-nyumba;

Kuratibu matamasha ya uimbaji ili kujenga njia hii ya kueneza injili.
Kusimamia maendeleo ya kwaya na nidhamu ya uimbayji,

Kuratibu maombi ya Chaplaincy.

4.2.6.3 Kamati ya Mission na Uinjilisti

(i) Wajumbe wa Kamati:

(2)
(b)
(©)
@

Mwenyekiti atachaguliwa na Baraza la Wazee;
Wajumbe wasiopungua watano (5) kutoka Baraza la Wazee;
Wenyeviti wa Vikundi mbalimbali vya Umissioni na Uinjilisti;

Mjumbe mmoja kutoka Umoja wa Wanawake;
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(if)

(ii)

(¢)
0]

Mjumbe mmoja kutoka Umoja wa Wanaume; na

Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana.

Katibu wa Kamati atachaguliwa na Kamati kutoka miongoni mwa wajumbe wa

Kamati.

Wajibu wa Kamati:

()
(b)
(©)

(d)
(©)
®

(8)

Kuandaa na kuendesha mikutano ya Injili na semina za kiroho;

Kuandaa University Mission inayofanyika kila baada ya miaka miwili;
Kualika wahubiri wa mikutano ya kiroho na waalimu wa semina kwa
kushirikiana na Chaplain;

Kushughulikia maandiko ya Kikristo, kuyathibitisha na kuyaeneza;
Kutafiti na kuandika vitabu vinavyohusu maisha na imani ya Kikristo;
Kuzuru na kuwaimarisha kiimani wakristo kwenye mitaa, mabweni na
hosteli; na

Kuanzisha na kudumisha uhusiano wa Ki-ekumene na makanisa na

huduma mbalimbali.

4.2.6.4 Kamati ya Maendeleo na Jinsia

0]

(ii)

(iif)

Wajumbe wa Kamati:

(@
(b)
(©)
(d)
(e)
®
(8
(h)

Mwenyekiti wa Kamati atachaguliwa na Baraza la Wazee;

Wajumbe wawili kutoka USCF; mmoja wa kike na mmoja wa kiume;
Mwenyekiti wa Umoja wa Wanaume;

Mwenyekiti wa Umoja wa Wanawake;

Mwenyekii wa Umoja wa Vijana;

Mwenyekiti wa Umoja wa Wajane na Wagane;

Mwenyekiti wa Kamati ya Watoto na Shule ya Jumapili;

Wajumbe wasiopungua watano (5) wa Baraza la Wazee.

Katibu wa Kamati atachaguliwa na Kamati kutoka miongoni mwa wajumbe wa

Kamati.

Wajibu wa Kamati:

(a)

Kuratibu na kusimamia maendeleo ya jamii katika Chaplancy kwa

kuzingatia jinsia,
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(b)

(c)

(d)

(c)

®
(@

Kuhamasisha wakristo katika kusoma Neno la Mungu, maombi na kukua
kiroho pamoja katika familia kupitia semina mbalimbali;

Kushirikiana katika malezi ya watoto na vijana katika jamii kwa
kuzingatia jinsia

Kuandaa na kuendesha semina za wanaume, Wanawake, Ndoa, Wajane na
Wagane.

Kuhamasisha wanawake na Wanaume kushirikiana katika kujiletea
maendeleo;

Kuhamasisha usafi wa ndoa za Kikristo.

Kuelimisha wakristo katika fani mbalimbali (utunzaji wa familia, huduma

ya kwanza, ushonaji, upishi na utunzaji bustani na nyinginezo).

4.2.6.5 Kamati ya Vijana, USCF na Elimu ya Kikristo

)
(ii)

(iif)

(iv)

Mwenyekiti atachaguliwa na Baraza la Wazee

Wajumbe wa Kamati:

(a) Wajumbe wa Baraza la Wazee wasiopungua watano (5) kwa idadi
itakavyohitajika;
(b) Wenyeviti wa USCF;
(c) Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana,
(d) Wenyeviti wa Vikundi vya wanafunzi vinavyokubalika na Chaplancy
Katibu wa Kamati atachaguliwa na Kamati kutoka miongoni mwa wajumbe wa
Kamati
Wajibu wa Kamati:
(a) Kuandaa, kuratibu na kutekeleza mafunzo ya vijana;
(b) Kuandaa semina zinazohusu elimu ya Kikristo na malezi ya vijana;
(©) Kuandaa na kuratibu shughuli zote za vijana zinazojitokeza chini ya
Baraza la Wazee;
(d) Kuandaa na kuendesha Vikundi vya kujisomea Biblia (Bible Study
Groups) ndani na nje ya Chuo;,
() Kushirikiana na Kurugenzi ya Maendeleo ya Vijana na Elimu ya Kikristo

ya CCT katika kutoa elimu kwa vijana,
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(H Kuratibu mahusiano kati ya vijana wa Chaplaincy moja na nyingine

inapohitajika huduma ya jinsi hiyo.

4.2.6.6 Kamati ya Watoto na Shule ya Jumapili

(i)  Wajumbe wa Kamati:

(a) Mwenyekiti atakayechaguliwa na Baraza la Wazee;

(b) Chaplain;

(c) Katibu wa Chaplaincy

(d) Mwinjilisti

(¢) Mwenyekiti wa Kamati ya Maendeleo ya jinsia

() Mwalimu mkuu wa Shule ya Jumapili

(g) Wajumbe kutoka Baraza la Wazee wasiopungua watano (5) kwa idadi

itakayobhitajika.
(i) Katibu wake atakuwa mwalimu mkuu wa Shule ya Jumapili na ataandika
kumbukumbu nakufuatilia maamuzi mbalimbali.
(iii) Wajibu wa Kamati:

(a) Kuandaa na kusimamia shughuli zote za shule ya Jumapili;

(b) Kutunza takwimu za watoto, na kufuatilia uhai na maendeleo ya kiroho ya
watoto kupitia mahudhurio katika ibada na Shule ya Jumapili;

(c) Kuandaa na kusimamia shughuli zote za mafunzo, ibada, sikukuu za
watoto na pamoja na ushiriki wa watoto katika shughuli za kiinjilisti ndani
na nje ya Chaplaincy;

(d) Kusimamia ubunifu wa mitaala, nyimbo na vifaa vya mafunzo kwa
watoto;

(¢) Kutayarisha taratibu za kuendesha shule ya Jumapili na kuwasilisha
kwenye Baraza la Wazee kwa kuidhinishwa;

() Kusajili watoto, kuandika na kutunza takwimu za mafunzo na mahudhurio
ya watoto;

(g) Kwa kushirikiana na wazazi, kusimamia mafundisho na maendeleo ya

watoto na nidhamu ya waalimu.

4.3 Vikundi vya Huduma katika Chaplaincy
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(i)  Kila Chaplancy itakuwa na uhuru wa kuanzisha vikundi mbalimbali vya

huduma kutokana na uhitaji. Vikundi hivyo ni kama: vikundi vya maombi,

uinjilisti na uimbaji.

(i) Miongozo ya vikundi itaandaliwa na kuratibiwa na vikundi vyenyewe na
kuthibitishwa na Kamati ya Utendaji. Kila kikundi kitakuwa chini ya

uangalizi wa kamati husika katika Kamati za Chaplaincy.

(i) Kila Kikundi kitakuwa na mlezi/walezi wasiozidi watatu watakaopendekezwa

na Vikundi vyenyewe na kisha kuthibitishwa na Chaplain
(iv) Kipindi cha huduma kwa mlezi wa kikundi kitakuwa miaka mitatu (3) na

anaweza kuchaguliwa kwa kipindi kingine kimoja.

4.4 Taratibu za uchaguzi wa Baraza la Wazee na uteuzi wa Viongozi

4.4.1 Awamu na Muhula wa Uchaguzi

(i)  Muhula wa uchaguzi utakuwa ni kila baada ya miaka miwili
(ii) Ukomo wa awamu za kuchaguliwa utakuwa vipindi viwili mfululizo. Vipindi
vinaweza kuwa zaidi ya viwili kulingana na uhitaji wa Chaplaincy husika.

(i) Kwa vikundi vya wanafunzi muhula wa uchaguzi unaweza kubadilika na

kuwa mwaka mmoja.

4.4.2 Viongozi watakaochaguliwa
Viongozi watakaochaguliwa ni kama ifuafuatavyo:

(i) Wazee wa Kanisa ambao wanawakilisha Mitaa/Mabweni/Hostel na ndio

wanaounda Baraza la Wazee;
(i)  Katibu na Katibu Msaidizi kulingana na uhitaji wa Chaplaincy husika;
(iii) Mbhazini;
(iv) Wenyeviti wa Kamati mbalimbali;

(v)  Viongozi wengine wa vikundi mbalimbali kutokana na uhitaji wa Chaplaincy-

4.4.3 Utaratibu na usimamizi wa Uchaguzi na Uteuzi
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(ii)
(iii)
(iv)

(v)
(vi)

(vii)
(viii)

(ix)

x)
(xi)

Ratiba ya Uchaguzi itaainishwa kwenye “Almanac” ya Chaplaincy kwa mwaka
husika.

Katika uchaguzi wa Chaplaincy, utaratibu wa kura ya siri utatumika.

Chaplain atakuwa ndiye Msimamizi Mkuu wa uchaguzi wa Chaplaincy.

Majina  ya wakristo watakaopigiwa kura kuwa Wazee wa Kanisa

yatapendckezwa kwa kufuata utaratibu wa Chaplaincy husika. (Majina

yanaweza kupendckezwa kwa Mitaa/Hostel/Bweni kupitia Kamati ya

Uchaguzi au vinginevyo).

Mapendekezo yatafanyika kwa kura ya siri.

Wakristo wawili/mmoja (kutegemea na ukubwa wa Mtaa, Bweni au Hostel)

waliopata kura nyingi na kukidhi sifa za Mzee wa Kanisa ndio

watakaopendekezwa.

Wakristo watapiga kura kuchagua Wazee wa Kanisa.

Mkristo atakayepata kura nyingi ndiye atakuwa Mzee wa Kanisa.

Mchungaji ana nafasi ya kuteua majina ya Wazee watatu (3) kuwa wajumbe

wa Baraza.

Majina ya Wazee waliochaguliwa na kuteuliwa yatatangazwa Kanisani.

Baada ya Uchaguzi Chaplain atasimika Baraza la Wazee katika ibada maalum.

4.4.4 Uchaguzi wa Viongozi wa Vikundi:

@

(if)
(iif)
(iv)

Viongozi wa vikundi watachaguliwa na wanakikundi husika.
Baada ya uchaguzi majina ya viongozi yatawasilishwa kwa Chaplain.
Uchaguzi utafanyika kwa utaratibu wa Chaplaincy husika.

Baada ya uchaguzi Chaplain atawasimika Viongozi katika ibada maalum.

4.4.5 Uteuzi wa Walezi wa Vikundi

¢
(i1)
(iif)

Kila kikundi kitakuwa na Walezi wasiozidi watatu (3) kwa kuzingatia jinsia.
Walezi wa kikundi watapendekezwa na kikundi na kuthibitishwa na Chaplain.

Walezi wa vikundi watatumika kwa ukomo wa miaka sita (6) mfululizo katika

kikundi kimoja.
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(iv) Endapo kwa sababu yoyote ile huduma ya mlezi itakatishwa kikundi

kitachagua mlezi mwingine.

4.4.6 Uteuzi wa Makatibu wa Kamati mbalimbali.

(i)  Makatibu wa Kamati mbalimbali watateuliwa na Kamati husika.

(i) Wajibu wa Katibu wa Kamati ni:
(a) Kuratibu vikao vya Kamati akishirikiana na Mwenyekiti wa Kamati
(b) Kuchukua kumbukumbu za vikao vya Kamati

(c) Kutoa taarifa za vikao kwa Wajumbe wa Kamati husika na Ofisi ya

Chaplain
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SURA YA TANO

5.0 USIMAMIZI NA UTUNZAJI WA RASILIMALI ZA CHAPLAINCY

5.1 Rasilimali mbalimbali zilizopo kwenye chaplaincy.

Rasimali mbalimbali zilizopo kwenye Chaplaincy (watu, fedha na mali zingine)
zitasimamiwa na kutunzwa kwa kufuata miongozo iliyopo kwenye nyaraka (document)

zinazohusiana na kila aina ya rasilimali.

&.1.1 Usimamizi wa Rasilimali Watu

Usimamizi wa watumishi wa Chaplaincy utafanywa na Chaplaincy husika kwa kutumia
miongozo ya Chaplaincies (Human Resource Policy na Scheme of Service) na sheria za

ajira na kazi.

5.1.2  Usimamizi na utunzaji wa rasilimali fedha

(i)  Utunzaji wa rasilimali fedha utasimamiwa kwa kutumia miongozo inayohusika
na fedha yaani Financial Regulation na Accounting Manual.
(i) Waweka saini kwenye hundi za Chaplaincy na utaratibu wa kuweka saini:-
(a) Waweka saini kwenye hundi za Chaplaincy watakuwa wanne wakiwa
wamegawanyika kwenye makundi mawili. Kundi A watakuwa ni
Chaplain na Katibu wa Chaplaincy na Kundi B ni Mhazini na Mwenyekiti
wa Kamati ya Fedha, mipango na Uwakili.
(b) Ili malipo kufanyika kwa usahihi, hundi itasainiwa na mtu mmoja wa
kundi A na mwingine wa kundi B,

(iii) Mwaka wa fedha wa Chaplaincy utakuwa Januari hadi Desemba.

5.2 Usimamizi wa manunuzi, Utunzaji na Uuzaji wa rasilimali za Chaplaincy

Usimamizi wa manunuzi, utunzaji na uwuzaji wa mali za Chaplaincy utafanywa kwa

kufuata Mwongozo wa Chaplaincy (Procurement Regulation)

5.3 Ukaguzi wa Rasilimali za Chaplaincy
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1li kuhakikisha kuwa rasilimali za Chaplaincy zinatunzwa na kusimamiwa kwa kufuata

miongozo iliyokubaliwa, Chaplaincy zitakaguliwa na Mkaguzi wa ndani na Mkaguzi wa

nje.

(i) Mkaguzi wa ndani kwa Chaplaincy zote atakuwa ni mwajiriwa wa CCT,
atakagua na kuwasilisha taarifa kwa CCT Makao Makuu.

(i) Ukaguzi wa mkaguzi wa ndani utafanyika mara moja kwa mwaka kabla ya
ukaguzi wa mkaguzi wa nje.

(i) Mkaguzi wa nje atapatikana kwa kufuata utaratibu ulioainishwa kwenye
miongozo ya fedha. Taarifa ya Ukaguzi itawasilishwa kwenye Baraza la
Wazee ambalo pia litawasilisha taarifa hiyo kwenye Mkutano Mkuu wa
Chaplaincy husika.
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SURA YA SITA

6.0 BARAZA LA USHAURI NA USULUHISHI

Chaplancy itakuwa na Baraza la Ushauri na Usuluhishi. Baraza hili litakuwa huru na

litahusika kutatua tofauti, migogoro na matatizo yote ya Chaplaincy endapo yatajitokeza.

6.1 Wajumbe wa Baraza Ia Ushauri na Usuluhishi

() Baraza la Usuluhishi litakuwa na wajumbe watano watakaochaguliwa na
Mkutano Mkuu,

(i) Muda wa utumishi wa Baraza hili utakuwa miaka minne (4) na mjumbe
anaweza kuchaguliwa zaidi ya kipindi kimoja.

(i) Wajumbe watachaguliwa kwa misingi ya uwiano wa kijinsia (yaani wanawake
wawili na wanaume watatu, au kinyume chake)

(iv) Wajumbe wa Baraza la Usuluhishi hawatakuwa wajumbe wa Baraza la Wazee

(v) Mwenyekiti wa Baraza hili atachaguliwa na Mkutano Mkuu, Katibu
atachaguliwa na Baraza husika

(vi) Baraza litafanya kazi kwa maombi kutoka kwa Chaplain au Mkristo.

6.2 Sifa za Wajumbe

(i) Mjumbe wa Baraza la Usuluhishi sharti awe ni mtu wa hekima, mzoefu na
anayekubalika katika jamii na ndani ya Chaplaincy.
(i) Kila mjumbe atakuwa na sifa zilizotajwa katika ibara inayomhusu mjumbe wa

Baraza la Wazee {sura ya nne kipengele 4.2.3 (iv)}.

6.3 Wajibu wa Baraza la Usuluhishi

(i)  Kushauri na kupatanisha tofauti zitakazojitokeza ambazo Chaplain hakuweza
kuzitatua baina ya:
(@  Mkristo na mkristo mwingine;
(b) Mjumbe na mjumbe mwingine wa Baraza la Wazee;
(¢) Vikundi vya Chaplaincy.
(ii)  Kushauri na kupatanisha tofauti zitakazojitokeza baina ya:
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(a)
(b)
()
(d)
()
4]
(8

Mjumbe wa Baraza la Wazee na Chaplain;
Mkristo na mjumbe wa Baraza la Wazee;
Mkristo na Baraza la Wazee;

Mkristo na Kikundi/ Vikundi,

Mkristo na Chaplain,

Mlezi na Chaplain;

Mlezi na Baraza la Wazee.

6.4 Utaratibu wa Ushauri na Usuluhishi

(i

(i)

Taratibu za ushauri na upatanishi zitapangwa na wajumbe wa Baraza kulingana

na shauri lililoletwa mbele yao kwa jinsi ambavyo hekima ya Mungu

itawaongoza.Taratibu hizo zitakuwa ni siri baina ya wajumbe wa Baraza na

wahusika katika shauri.

Baraza halitawajibika kutoa taarifa popote bali linaweza kumpa mrejesho

Chaplain au Mlezi wa Chaplaincy pale hekima ya Mungu itakapowaongoza

kufanya hivyo.
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SURA YA SABA

70 MAREKEBISHO YA MWONGOZO

(@) Pendekezo la kubadili kifungu chochote cha Mwongozo litathibithishwa na
Baraza la Wazee wa Chaplaincy husika na litawasilishwa kwa maandishi
kwenye Mkutano Mkuu wa Chaplaincies.

(b) Mkutano Mkuu utaunda Kamati teule ya kiufundi itakayoandaa rasimu ya

marekebisho.

(c) Rasimu ya Mwongozo yenye mabadiliko itathibitishwa na Mkutano Mkuu wa

Chaplaincies.

(d) Mapitio ya Mwongozo yatakuwa yanafanyika kila baada ya miaka mitano (5).
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VIAMBATANISHO VYA MWONGOZO
33

Kiambatanisho Na. 1
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Kiambatanisho Na. 2

Anwani za Chaplaincies

(a)

(b)

(©

(d)

()

®

CCT Chaplaincy Chuo Kikuu cha Dar es Salaam

S.L.P 35161,

DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 241739, Mobile: 0713-230231

Barua pepe: cctchaplaincyudsm@yahoo.com/cct@udsm.ac.tz

Tovuti: htt://www.cct.udsm.ac.tz

CCT Chaplaincy SUA
S.L.P 3230
MOROGORO

Barua pepe: cct(@suanet.ac.tz, au cctsuachaplaincy@gmail.com

CCT Chaplaincy Mzumbe
S.L. P 88, Mzumbe
MOROGORO

Mzumbe (Mbeya) Chaplaincy
S.L.P 6559
MBEYA

CCT Chaplaincy UDOM
S.L. P 1454,
DODOMA

University of Iringa Chaplaincy
S.L.P 200 '
IRINGA

34

CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

(2)

(h)

(i)

0)

(k)

U]

(m)

Makumira Chaplaincy
S.L.P 55 Usa —River
ARUSHA

Tumaini University Makumira Mbeya Chaplaincy

S.L.P 3040
MBEYA

Teofilo Kisanji University
TEKU Chaplaincy

S.L.P 1104

MBEYA

Teofilo Kisanji University

TEKU (Dar es Salaam) Chaplaincy
S.L.P 33082

DAR ES SALAAM

Teofilo Kisanji University
TEKU (Tabora) Chaplaincy
S.L.P 404

TABORA

Sebastian K olowa Memorial University

SEKOMU Chaplaincy
S.L.P 370
LUSHOTO -TANGA

Josia Kibila University College
JoKUCo Chaplaincy
S.L.P 1023
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(n)

(0)

(p)

@

()

(s)

BUKOBA

Mkwawa University College of Education, (MUCE)
Mkwawa Chaplaincy

Private Bag

IRINGA

Catholic University of Health and Allied Science (CUHAS) Chaplaincy
S.L.P 1464
MWANZA

Kilimanjaro Christian Medical Centre
KCMC (Haggai Chapel) Chaplaincy
S.L.P 545

MOSHI

Stephano Moshi Memorial University College (SMMUCo)
S.L. P88l
MOSHI

St. Augustine University of Tanzania
SAUT (Mwanza) Chaplaincy

S.L.P 307

MWANZA

St. Augustine University of Tanzania
SAUT (Tabora) Chaplaincy

S.L.P 801

TABORA
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(1)

()

V)

St. John University of Tanzania Chaplaincy
S.L.P 47
DODOMA

St. Mark’s Chaplaincy
S.L.P 25017
DAR ES SALAAM

Institute of Rural Development Planning (IRDP)
Mipango Chaplaincy

S.L.P 138

DODOMA
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Kiambatanisho Na. 3

Uongozi wa Chaplaincies

Katibu Mkuy cCT

Mlezi (
_________________________ Baraza la Ushauri na
Usuluhishi
\
Mkurugenzj wa
Uiniilisti na Mission
Chaplain j
Mhazi Katibu wa
ni Chaplaincy
Watumishi wa
Chaplaincy
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Kiambatanisho Na. 4

Vyombo vya Maamuzi

WA

Su—

MKUTANO MKUU

CHAPLAINCIES

N

Chaplaincy

e

Mkutano Mkuu

wa

__E

Y

Baraza la Wazee

(¢

Kamati ya Utendaji

L—/K__/

Kamati

Chaplaincy

(g1

za

N

fFedha, A (Ibada 4 \
Mipango na Maombi
N Misioni na
Uwakili na
T Uinjilisti
imbaji
N G A

CamScanner

=
Vijana, \ fWatoto na
Maendeleo USCF  na Shule  ya
na Jinsia Elimu  ya Jumapili
Kikristo
\ P \_
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